THÔNG BÁO ĐẤU GIÁ: QUYỀN SỬ DỤNG ĐẤT CHO NHÂN DÂN LÀM NHÀ Ở TẠI XÃ CÁT THÀNH, TỈNH NINH BÌNH NĂM 2026 – ĐỢT 2

CÔNG TY ĐẤU GIÁ HỢP DANH NAM BẮC
Số: 156/2026/TBĐG-NBA
CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc

Hà Nội, ngày 16 tháng 07 năm 2026

THÔNG BÁO ĐẤU GIÁ

Quyền sử dụng đất cho Nhân dân làm nhà ở tại xã Cát Thành,
tỉnh Ninh Bình đợt 2 năm 2026

Công ty Đấu giá Hợp danh Nam Bắc tổ chức đấu giá Quyền sử dụng đất cho Nhân dân làm nhà ở tại xã Cát Thành, tỉnh Ninh Bình đợt 2 năm 2026, cụ thể như sau:

1. Người có tài sản đấu giá, đơn vị được giao xử lý việc đấu giá quyền sử dụng đất:

  • Tên người có tài sản: Ủy ban nhân dân xã Cát Thành.
  • Tên đơn vị được giao xử lý việc đấu giá quyền sử dụng đất: Phòng Nông nghiệp và Môi trường. Địa chỉ: Thôn Trực Cát, xã Cát Thành, tỉnh Ninh Bình.

2. Tài sản đấu giá: Quyền sử dụng đất cho Nhân dân làm nhà ở tại xã Cát Thành, tỉnh Ninh Bình đợt 2 năm 2026.

  • Giá khởi điểm của từng lô đất: Từ 238.000.000 đồng đến 2.500.000.000 đồng/01 lô đất. Tổng giá khởi điểm: 10.354.000.000 đồng (Bằng chữ: Mười tỷ, ba trăm năm mươi bốn triệu đồng chẵn).

Chi tiết các lô đất đưa ra đấu giá:

STT Vị trí Lô số Diện tích (m2) Đơn giá (Đồng/m2) Giá khởi điểm (Đồng) Tiền đặt trước 30% (Đồng) Tiền mua hồ sơ
1Khu dân cư thôn Việt Hùng12242.000.000448.000.000134.400.000100.000
221292.000.000258.000.00077.400.000100.000
331292.000.000258.000.00077.400.000100.000
441452.000.000290.000.00087.000.000100.000
5Khu dân cư thôn Lạc Quần51192.000.000238.000.00071.400.000100.000
661192.000.000238.000.00071.400.000100.000
7Khu dân cư thôn Lương Hàn71903.000.000570.000.000171.000.000100.000
881573.000.000471.000.000141.300.000100.000
991573.000.000471.000.000141.300.000100.000
10101583.000.000474.000.000142.200.000100.000
11111583.000.000474.000.000142.200.000100.000
12121443.000.000432.000.000129.600.000100.000
13131443.000.000432.000.000129.600.000100.000
14141003.000.000300.000.00090.000.000100.000
15Khu đô thị thị trấn Cát Thành (cũ)CL1-1610025.000.0002.500.000.000750.000.000200.000
16CL1-1810025.000.0002.500.000.000750.000.000200.000
Tổng 16 2.273 10.354.000.000 3.106.200.000 1.800.000

Bước giá: 1.000.000 đồng (Bằng chữ: Một triệu đồng).
Trường hợp áp dụng bước giá: Trường hợp hai người trở lên trả giá bằng nhau mà có ít nhất một người đồng ý đấu giá tiếp thì người tham gia đấu giá phải trả từ giá đã trả bằng nhau cộng thêm bước giá.
Giá khởi điểm chưa bao gồm các khoản phí, lệ phí theo quy định của pháp luật.

3. Tiền đặt trước: Từ 71.400.000 đồng đến 750.000.000 đồng/01 lô đất. Tổng tiền đặt trước là: 3.106.200.000 đồng.

4. Tiền mua hồ sơ: Từ 100.000 đồng đến 200.000 đồng/01 hồ sơ/01 lô đất.

5. Đối tượng và điều kiện tham gia đấu giá:

  • Đối tượng: Cá nhân thuộc đối tượng được nhà nước giao đất có thu tiền sử dụng đất theo quy định của pháp luật về đất đai. Đối tượng không được tham gia đấu giá theo khoản 4 Điều 38 Luật Đấu giá tài sản năm 2016 (được sửa dổi bổ sung năm 2024). Không được tham dự trong trường hợp vợ, chồng, anh ruột, chị ruột, em ruột cũng tham gia đấu giá đối với lô đất đó.
  • Điều kiện tham gia: Có đủ năng lực hành vi dân sự; có đơn đăng ký tham gia đấu giá; nộp tiền đặt trước theo đúng quy định.

6. Kế hoạch tổ chức phiên đấu giá:

  • Thời gian bán và tiếp nhận hồ sơ: Từ 08h00’ ngày 20/07/2026 đến trước 17h00’ ngày 05/08/2026 (trong giờ hành chính).
  • Địa điểm bán và tiếp nhận hồ sơ: Trụ sở UBND xã Cát Thành hoặc Trụ sở Công ty Đấu giá Hợp danh Nam Bắc.
    Lưu ý: Khách hàng mua và nộp hồ sơ mang theo bản sao CCCD/HC.
  • Thời gian, địa điểm xem tài sản: Các ngày 22/07, 23/07 và 24/07/2026 tại khu đất đấu giá xã Cát Thành.

Hướng dẫn nộp tiền đặt trước:

Thời gian nộp: Từ 08h00’ ngày 20/07/2026 đến 17h00’ ngày 05/08/2026.

Khách hàng nộp tiền đặt trước bằng cách nộp vào tài khoản hoặc quét mã QR dưới đây:

  • Đơn vị thụ hưởng: Công ty Đấu giá Hợp danh Nam Bắc.
  • Số tài khoản: 111631611111 tại Ngân hàng Vietinbank – CN TP Ha Noi – PGD Ba Trieu.
  • Nội dung chuyển tiền: Tên người tham gia + Số CCCD + xã Cát Thành (VD: Nguyễn Văn A 0341XXXXXXXX + xã Cát Thành).
Mã QR Nộp Tiền Đặt Trước

Mã QR để nhận tiền qua chuyển khoản nhanh

Lưu ý: Tiền đặt trước phải báo có vào tài khoản trước 17h00’ ngày 05/08/2026. Có thể cộng dồn số tiền đặt trước nếu đăng ký nhiều lô đất.

  • Thời gian, địa điểm dự kiến tổ chức phiên đấu giá: 08h00’ ngày 09/08/2026 tại Hội trường UBND xã Cát Thành, tỉnh Ninh Bình.
  • Hình thức, phương thức đấu giá: Đấu giá bằng bỏ phiếu trực tiếp một vòng tại cuộc đấu giá theo phương thức trả giá lên. Thời gian viết phiếu tối đa 30 phút.

Tài liệu đính kèm (Nhấn vào link để xem chi tiết):

Mọi thông tin xin liên hệ:

  • Trụ sở Công ty Đấu giá Hợp danh Nam Bắc: Phòng 502 – Tầng 5, số 89B, tổ 13 hồ Đền Lừ, phường Tương Mai, TP. Hà Nội.
  • UBND xã Cát Thành: Thôn Trực Cát, xã Cát Thành, tỉnh Ninh Bình.
  • Điện thoại: 0976 979 967 hoặc 03 3390 3360 (Thảo).
  • Email: dgnambac@gmail.com | Website: https://daugianambac.com.vn
Nơi nhận:
– UBND xã Cát Thành;
– Cổng TTĐT Quốc gia về ĐGTS;
– Kênh thông tin truyền thông;
– Lưu: CT.
TỔNG GIÁM ĐỐC



Hoàng Ngọc Anh

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *